Uko hapa: NyumbaniHabari2021 06 23Article 543856

Habari Kuu of Wednesday, 23 June 2021

Chanzo: eatv.tv

Serikali yawafuta machozi wanafuzi 21,000

Bodi ya Mikopo Tanzania Bodi ya Mikopo Tanzania

Wizara ya Fedha na Mipango, imependekeza kuongeza kiasi cha shilingi bilioni 70 kitakachowawezesha takribani wanafunzi 21,000 wa elimu ya juu walioshindwa kuendelea na masomo baada ya kukosa mkopo licha ya kwamba walikuwa na sifa za kundelea na masomo hayo.

Submitted by Agnes Kibona on Jumanne , 22nd Jun , 2021 Bodi ya Mikopo

Kauli hiyo imetolewa leo Juni 22, 2021, Bungeni Dodoma na Waziri wa Fedha Dkt. Mwigulu Nchemba, na kuongeza kuwa kiwango hicho cha pesa kitawanufaisha wale wanafunzi 11,000 walioshindwa kuendelea na masomo kwa mwaka jana na wale wa mwaka huu wanaokadiriwa kuwa 10,000 kutokana na kukosa mkopo kutoka Bodi ya Mikopo ya Elimu ya Juu nchini (HESLB).

"Mwaka jana takribani wanafunzi 11,000 wale wenye sifa waliokosa masomo kwa sababu ya mkopo na wazazi wao hawana uwezo na wakabaki majumbani na mwaka huu 10,000, wanakadiriwa wangekosa mkopo, tunapendekeza kuongeza shilingi bilioni 70 kwenye zile bilioni 300 ambazo zitawapeleka wote," amesema Dkt. Waziri Nchemba.