Uko hapa: NyumbaniBiashara2021 11 26Article 574087

Habari za Biashara of Friday, 26 November 2021

Chanzo: www.tanzaniaweb.com

Wataalam wa Uchumi wameshauri kuhusu hatua za kuchukua kufikia Uchumi wa Blue

Ushauri wa Wataalam wa Uchumi kuhusu hatua za kuchukua kufikia Uchumi wa Blue Ushauri wa Wataalam wa Uchumi kuhusu hatua za kuchukua kufikia Uchumi wa Blue

WADAU wa meli na usafirishaji wamekaribisha juhudi za serikali zinazolenga kuongeza uwezo katika uchumi wa bluu, wakisema hiyo ni njia ya kuendeleza Pato la Taifa la nchi (GDP).

Emmanuel Malya, gwiji wa meli ambaye pia ni Rais wa zamani wa Chama cha Mawakala wa Meli Tanzania, amesema uchumi wa bluu una fursa nyingi na alitoa wito kwa wadau kufikiria kwa ubunifu kuhusu miradi ya uwekezaji.

"Sisi katika sekta ya meli na usafirishaji tunapaswa kufikiria nje ya sanduku uchumi wa bluu sio tu kusafirisha mizigo, lakini pia tunaweza kufikiria kujitosa katika kuendesha meli za utalii wa baharini," alisema jana jijini Dar es Salaam wakati wa uzinduzi. ya kitabu chenye kichwa: “Kuimarisha Ujuzi Wako Katika Usafirishaji.

Kitabu hicho kiliandikwa na mtaalamu wa tasnia hiyo Bw Julius Nguhula ambaye pia ni mhadhiri wa kitengo cha usafirishaji na usafirishaji.

Akizungumzia kitabu hicho, Bw Nguhula alidokeza kuwa mapenzi yake kwa tasnia hiyo na ari yake ya kushikilia taaluma hiyo na kuifanya itambuliwe kuwa tasnia ya kujitegemea.

Aliteta kuwa kwa sasa tasnia hiyo haieleweki vyema kwani inashughulikiwa katika sekta ya uchukuzi.

"Kitabu kimekuja kuleta uwezekano wa tasnia ya usafirishaji na usafirishaji ili waweze kujulikana. Pia tuliona umuhimu wa kuandika kitabu hicho ili kuwatia moyo wanafunzi,” alisema.

Inatarajiwa kuwa kitabu hicho kitawasaidia wanafunzi, wafanyabiashara, watunga sera, walimu, wadhibiti na wadau wengine.

Wasafirishaji katika hafla hiyo waliapa kuwa watahakikisha kuwa kitabu hicho kinakuwa moja ya vitu muhimu katika ofisi zao ili wasome na kuboresha ujuzi na ujuzi wao juu ya tasnia hiyo kwa ajili ya kuboresha ufanisi, huku wakitoa wito kwa taasisi za elimu kukitumia kitabu hicho.

Mwakilishi wa Chama cha Mabaharia Wanawake (WOMESA), Fortunata Kakwaya, alisema: "tumefurahishwa na uamuzi wa mwandishi kuandika kitabu hiki."

Alionyesha matumaini kuwa kitabu hicho kitawapa ujuzi kwa ajili ya uendeshaji bora wa usafirishaji na usafirishaji kwani hapo awali kumekuwa na mabadiliko kadhaa ya kiteknolojia.

"Ni matumaini yetu kwamba kitabu hiki pia kitawatia moyo wanawake wengi zaidi kujitosa katika sekta ya usafirishaji na usafirishaji baada ya kupata ujuzi kutoka kwa kitabu hiki," alisema.

Mmoja wa wanafunzi wa zamani wa mwandishi huyo, Bw. Deogratius David, alisema bado kuna uhaba wa vitabu vya usafirishaji na usafirishaji katika maktaba za chuo hicho, akibainisha kuwa uzinduzi wa kitabu hicho ni ishara chanya katika kulisha maktaba vitabu vya taaluma hiyo.

‘Vitabu kama hivyo vitachangia katika kujenga uchumi wa bluu ambao kwa sasa ni ajenda kuu Zanzibar,” Bw David aliteta.

Dk Charles Kimei ambaye alikuwa mgeni rasmi katika hafla hiyo, alisema kitabu hicho siyo tu kwamba kinasaidia katika kutoa maarifa bali pia ni kitabu cha kumbukumbu.

Dk Kimei aliupongeza mpango wa serikali wa kununua meli za bara na Zanzibar huku akisisitiza faida za uchumi wa bluu.