Uko hapa: NyumbaniNchiPeopleBurudaniHamis Shaban Taletale

Watu Maarufu Tanzania

Burudani

Hamis Shaban Taletale

MenejaMwanasiasa

81112 Pic+babu+tale
Tarehe ya Kuzaliwa:
1982-12-31
Mahali pa Kuzaliwa:
Dar es salaam

Babu Tale alizaliwa na kukulia Dar es Salaam na ndugu zake wanane, katika nyumba ya vyumba viwili. Kwa sababu ya shida za kifedha, alikuwa mtoto wa pekee kusoma na kumaliza masomo ya kawaida, akitumia udhamini baada ya kushinda Changamoto ya UMISETA kwa kuiga watu wengine kama Julius Nyerere na wengine wengi. Alichagua kusoma katika Shule ya Sekondari ya Makongo. Alianza ucheshi mapema, lakini aliacha kwa sababu ya mkewe, akimfungulia fursa nyingine. Alikamatwa na kupelekwa katika korti ya sheria ya Tanzania kwa deni.

Kazi

Tale alianza maonyesho yake ya kuandaa kazi; wakati huu wa taaluma yake alikutana na Madee, staa wa muziki wa Tanzania na mwanzilishi mwenza wa TipTop Connection. Hapo awali, Tale [13] alijaribu kuwa mwanamuziki lakini hakuweza kukariri mashairi. Kwa sababu ya talanta yake ya kuiga, kaka yake alimsaidia kupata kazi ya kufanya vipiga redio katika East Africa Radio, ambapo alifanya kazi na Rehema Charamila, maarufu kama Ray C, kwenye kipindi chake cha redio Music Box wakati huo. Dada wa Tale alipokufa, Madee aliandika wimbo "Kazi yake Mola" akimshirikisha Mandojo & Domokoya ambayo ilikuwa ya kujitolea kwa dada ya Tale. Wimbo huo ukawa maarufu nchini kote. Tale na kaka yake, Abdu Bonge, walipata kupenda muziki ambao ukawa mwanzo wa kazi yake kama msimamizi wa talanta. Aliingia uwanjani ili kuwavutia wanawake, lakini baadaye akaibadilisha kuwa biashara.

Baada ya kuanza kufanya kazi na TipTop Connection, Tale alisaidia kukuza wasanii kama MB Doggy, Z anto, Keyshia, Tundaman, Pingu & Desso, PNS, Kassim Mganga na Loveness Love. Wasanii chini ya usimamizi wake walishinda tuzo za Kilimanjaro Tanzania Music Awards kila mwaka. Baadaye alikuwa na kutokuelewana na wasanii wake na akachagua kufanya kazi kwa kujitegemea. Alifanya kazi na Peter Msechu kwenye wimbo wake wa kwanza rasmi "Hasira Hasala". Kisha alifanya kazi na Quick Rocka kwenye wimbo wake wa kwanza "Bullet." Aliajiriwa kwa mwaka na muziki wa viungo mnamo 2010. [nukuu inahitajika] Baadaye alifanya kazi na Suma Lee kwenye kibao chake kikubwa cha "Hakunaga" kabla ya kuanza rasmi kusimamia Diamond Platnumz. Mradi wao wa kwanza rasmi ulikuwa "Moyo wangu."

Wikipedia