Uko hapa: NyumbaniNchiPeopleBurudaniMwana FA Hamis Corlene Mwinjuma

Watu Maarufu Tanzania

Burudani

Mwana FA Hamis Corlene Mwinjuma

Msanii wa Hip Hop/Mwanasiasa

MWANAFA NEW
Tarehe ya Kuzaliwa:
N/A
Mahali pa Kuzaliwa:
Tanzania

Mwana FA Amesoma katika shule ya msingi Mdote huku Tanga baada ya kumaliza elimu ya msingi alijiunga na Shule ya sekondari Tanga. Mama yake alifariki akiwa na miaka 16 pia baba yake alimuacha akiwa mdogo sana hivyo hajawahi ishi naye.

Ni miaka 13 tangu FA kuwa katika chati ya Bongo fleva mbali na muziki anapenda sana kucheza mpira wa miguu na mpira wa pete. Katika ukuaji wake amekaa na bibi zake na mashangazi zake. Alikaa kwa Ant yake mmja ambaye watoto wake walikuwa wakirap mtaani walikuwa na kundi lao linaitwa QGS Quit Ganster Chronic yeye aikuwa akikariri mashairi yao.

Alivyoenda shule Tanga alikutana na jamaa zake wakatengeneza kundi linaloitwa Black Skins ambalo alikuwa pamoja na Rob Gaz, Adam Geva walikuwa wakishindanishwa mara kwa mara na Raff Nigers chini ya marehemu Steve 2 K. Baada ya kumaliza shule Tanga alirudi na kuanza kuandika tuu mistari.

Bahati nzuri walikuwa wakiishi mtaa mmja na Dj Bonnie Love alimsumbua sana Bonnie Love kuhusu kurekodi ila baadaye DJ BONNIE alienda kusoma degree ya Sound Engineering kwa muda wa mienzi kumi na nane alivyorudi walianza kurekodi. Akiwa anamsikiliza Mully B katika kipindi Bongo fleva alishangaa kusikia nyimbo yake ya ingekuwa Vipi imepigwa na watu wakaomba irudiwe. Kwa siku 5 ilipigwa mara 75 katika vituo mbalimbali vya redio hapa nchini.

Mwana FA anasema kwamba yeye anafanya muziki kwa sababu anapenda na hii ndio sababu inamfanya asishuke kwenye chati. Nyimbo zake ambazo anazipenda ni kama vile Ingikuwa vipi mimi na mabinti damudamu pia bado niponipo pia wasanii wa zamani ambao anatamani warudi kwenye muziki ni Ngwear, Solo thang na kwanza unity.

Nyimbo zake ambazo zimepigwa sana katika radio na Tv hapo bongo anasema ni pamoja na Asanteni kwa kuja,Yalaiti,bado nipi nipo na habari ndio hiyo. Baada ya kutofautiana na Hammy B toka 2013 Josh ambaye ni rafiki wao wa karibu aliwaambia watatue tofauti zako mwaka 2015 mwanzoni na sasa wanapiga kazi pamoja. Maproducer aliofanya kazi nao kwa muda mrefu ni Bonnie Love,Hammy B na P Funk.

Maisha ya zamani

Mwana FA alizaliwa kama Hamis Mwinjuma na pia anajulikana kama MwanaFalsafa. Hakuna maelezo juu ya tarehe yake ya kuzaliwa. Anapenda kuweka mambo yake ya kibinafsi mbali na macho ya umma na kuifanya iwe ngumu kujua umri wake. Kwa hivyo, hakuna habari juu ya asili ya familia yake. Elimu

Alianza katika Shule ya Msingi ya Mdote huko Muheza. Baadaye alijiunga na Taasisi ya Teknolojia ya Dar es Salaam (DIT), ambapo alisoma kwa miezi minne kabla ya kuacha masomo ya kiwango cha A katika Shule ya Upili ya Kiislam ya Ununio, ambapo alijishughulisha na Fizikia, Kemia na Hisabati.

Licha ya kuwa katika tasnia ya burudani, Mwana FA ana ujuzi mkubwa wa tasnia zingine ikizingatiwa kuwa amefundishwa vizuri. Ana Shahada ya Uzamili ya Sayansi katika Fedha kutoka Taasisi ya Usimamizi wa Fedha. Alijiandikisha katika taasisi hiyo mnamo Oktoba 2004 na baadaye alihitimu mnamo Juni 2007 na ujuzi maalum katika Usimamizi wa Hatari.

Kabla ya hapo, alikuwa akifanya masomo ya Bima katika Taasisi hiyo hiyo. Alijiandikisha mnamo Oktoba 2003 na kuhitimu Mei 2004 na Stashahada ya Juu katika Bima. Kwa kuongezea, Mwana FA ana Cheti cha Teknolojia ya Habari. Amesoma pia huko Coventry nchini Uingereza akihitimu Shahada ya Uzamili ya Fedha.

Kazi na Maisha ya Kitaaluma

MwanaFalsafa alikua na mapenzi ya muziki akiwa na umri mdogo akiwa shuleni mkoa wa Tanga, Tanzania, Afrika. Ushawishi wake wa mapema wakati alikuwa shule ya msingi alikuwa Quite Gangster Chronic aliyeundwa na binamu yake, China Black, na Kasir.

Mnamo 1995, msanii huyo aliunda kikundi kinachojulikana kama Ngozi Nyeusi. Iliundwa na marafiki wake wa shule pamoja na Robby Ras na Generics. Katika mashindano ya Hip-Hop ya Tanga ya 1996, kikundi kilishinda tuzo ya tatu. Mnamo 1998 MwanaFA alirudi Dar es Salaam kumaliza masomo yake ya sekondari akiwa bado anajikita katika kazi yake ya muziki.

Amefikiria umuhimu wa kutumia maarifa aliyokusanya wakati wa kutafuta kwake elimu katika kujenga chapa ya ushirika kuzunguka jina lake na kutumia sawa na zana ya uuzaji kwa mashirika nchini Tanzania inayofanya kazi ya kujenga picha nzuri kwa bidhaa zao.

Mnamo mwaka 2000 Mwana alitoa vibao kadhaa ambavyo ni pamoja na "Ingekuwa Vipi?" na "Mabinti". Wimbo wake, "Alikufa Kwa Ngoma" ulimshinda wimbo bora wa Hip-Hop wa mwaka 2003 katika Tuzo za Muziki za Kili jijini Dar. Maua Sama na Mwanafalsafa walitoa densi iliyoitwa 'Hata Sielewi' mnamo 2017, ambayo inapatikana kwa kutiririka kwenye YouTube. Pia wana wimbo mwingine pamoja unaojulikana kama So Crazy II.

Zaidi juu ya kazi yake

Hamis Mwinjuma anajiona kama mpangilio na wakala wa mabadiliko anayefanya kazi kuelekea Tanzania bora. Ni kwa kutumia muziki kama njia ya mabadiliko. Kama msanii aliyejifunza, MwanaFA pia anajiona kama Balozi wa Tumaini kwa vijana wa Tanzania akiwahamasisha kufanya kazi za kweli ili kufikia uwezo wao na kuwa wanachama wenye tija wa jamii.

Kama msanii MwanaFA anajivunia mashabiki wengi kote Tanzania kwa sababu kupitia muziki wake hutuma ujumbe unaohusiana na maisha ya kawaida ya kila siku ya Watanzania kutoka kila tabaka la maisha. Baadhi ya vibao hivi vinafaa ni pamoja na Ingekuwa Vipi, Alikufa Kwa Ngoma, ‘Msiache Kuongea, Bado Nipo Nipo, Yalaiti, na Ameen. MwanaFA amethibitisha kuwa sio yeye tu ndiye bora zaidi bali mwanamuziki wa Bongo Flava nchini Tanzania, lakini pia ni mfano wa kuigwa kwa mtu wa kawaida mtaani.

Kama sehemu ya kufikia jamii ya Tanzania na kuleta mabadiliko, MwanaFATM imeanzisha dhamira ya kusaidia wale ambao wamebarikiwa na kidogo kwa kuwapa tawi la mzeituni na kuwaelekeza katika njia sahihi kupitia elimu; rasmi au ufundi.

Mradi wa Mpango wa Binamu utalenga watoto wa mitaani nchini Tanzania (Dar es Salaam ikiwa mji wetu wa majaribio). Binamu Initiative itafanya kazi na kundi lengwa kwa kuwaelimisha. Pia, kuwafundisha ili waweze kuwa wanachama wenye tija wa jamii. Mradi pia utajitahidi kupata makazi ya kudumu kwa watoto wa mitaani nchini Tanzania.

Kwa nini yeye ni wa kipekee?

MwanaFA mara nyingi hupewa msukumo kutoka kwa kusoma na sinema na ana mtindo wa kipekee ambao ni pamoja na muziki wa Hip-Hop na ala na rap iliyoongezwa, ana njia nzuri na maneno ambayo anachanganya na picha yenye nguvu. Ndio maana anaitwa MwanaFA - imetafsiriwa, jina linamaanisha mwanafalsafa kwa Kiswahili. Kwa kweli, hakuna kikomo kwa msanii huyu mwenye talanta ambaye anataka kuonyesha jinsi, kupitia sanaa yake, jinsi angependa kuhamasisha motisha kati ya vijana wa Tanzania. Maisha binafsi

Mwana FA amefunga ndoa na Helga Mwinjuma. Wanandoa walifunga ndoa mnamo 2016 kwenye harusi ya kibinafsi iliyohudhuriwa na marafiki wa karibu tu na familia tu. Haijulikani ikiwa duo inashiriki watoto wowote pamoja au la. Lakini, kama inavyoonekana katika machapisho yake ya Instagram, inaonekana kama wana binti wawili. Familia hiyo inakaa Dar es Salaam, Tanzania. Hakuna maelezo zaidi juu ya maisha yake ya upendo. Vipimo vya Mwili

Mwana anaonekana kuwa mrefu kabisa kwa mtu kama inavyoonekana kwenye picha zake. Walakini, maelezo juu ya urefu wake halisi na vipimo vingine vya mwili haipatikani kwa sasa. Ana utu mzuri kweli kweli. Kwa kuongezea, ana nywele nyeusi na macho ya hudhurungi.

Mwaka 2020 msanii huyu wa Hip Hop aliingia kwenye siasa na kufanikiwa kushinda nafasi ya Ubunge wa jimbo la Muheza kupitia Chama Cha Mapinduzi CCM.

tanzania.go.tz